Ní ọjọ́ kẹtàlélógún oṣù kọkànlá ọdún 2023, DJI Agriculture ṣe ìtújáde àwọn drone ogbin méjì ní gbangba, T60 àti T25P. T60 dojúkọ ìbòjútó.iṣẹ-ogbin, igbó, ìtọ́jú ẹranko, àti pípa ẹja, tí a fojú sí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ipò bí fífún omi ní oko, fífún igi èso, fífún igi èso, fífún omi ní omi, àti ààbò afẹ́fẹ́ igbó; T25P dára jù fún iṣẹ́ ẹnì kan ṣoṣo, ó fojú sí àwọn ilẹ̀ kéékèèké tí ó fọ́nká, ó fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́, ó rọrùn, ó sì rọrùn láti gbé.
Láàrin wọn, T60 gba àwọn abẹ́ alágbára tó tó 56 inches, mọ́tò tó lágbára, àti ẹ̀rọ ìṣàkóso iná mànàmáná tó lágbára. Agbára ìfàsẹ́yìn tó wà ní apá kan náà pọ̀ sí i ní 33%, ó sì tún lè ṣe iṣẹ́ ìgbóhùnsáfẹ́fẹ́ tó kún rẹ́rẹ́ lábẹ́ àwọn ipò bátírì tó kéré, èyí tó ń dáàbò bo àwọn iṣẹ́ ìgbóhùnsáfẹ́fẹ́ tó lágbára àti tó lágbára. Ó lè gbé agbára ìfúnpọ̀ 50 kg àti ẹrù ìgbóhùnsáfẹ́fẹ́ tó tó 60 kg.
Ní ti ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ kọ̀ǹpútà, ní ọdún yìí, a ti gbé DJI T60 sí Ààbò Ètò 3.0, tí ó ń tẹ̀síwájú nínú ṣíṣe àwòrán radar aláwọ̀ dúdú ní iwájú àti ẹ̀yìn, tí a sì so pọ̀ mọ́ ètò ìríran ojú mẹ́ta tí a ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣe, a ti mú kí ìjìnnà ìṣàkíyèsí pọ̀ sí 60 mítà. Avionics tuntun ti mú kí agbára ìṣiṣẹ́ rẹ̀ pọ̀ sí i ní ìgbà mẹ́wàá, pẹ̀lú algoridimu ìfọwọ́sowọ́pọ̀ radar visual, èyí tí ó ń rí i dájú pé ó ní ìwọ̀n àṣeyọrí gíga nínú yíyẹra fún àwọn ọ̀pá agbára àti igi, nígbà tí ó tún ń mú kí agbára yíyẹra fún àwọn ipò tí ó ṣòro bíi igi tí ó kú àti àwọn ìlà agbára tí ó dojúkọ pọ̀ sí i. Gimbal foju àkọ́kọ́ ilé iṣẹ́ náà lè ṣe àṣeyọrí ìdúróṣinṣin ẹ̀rọ itanna àti àwọn àwòrán tí ó mọ́lẹ̀.
OgbinIṣẹ́dá-ẹ̀rọ-àdánidá ní ilé-iṣẹ́ èso òkè-ńlá ti jẹ́ ìpèníjà pàtàkì nígbà gbogbo. DJI Agriculture ń tẹ̀síwájú láti ṣe àwárí àwọn ọ̀nà láti mú iṣẹ́ igi èso sunwọ̀n síi àti láti mú kí iṣẹ́ rọrùn ní pápá igi èso. Fún àwọn ọgbà igi tí ó ní àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ tí ó rọrùn, T60 lè ṣe àfarawé ìfò ilẹ̀ láìsí ìdánwò afẹ́fẹ́; Kíkojú àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ dídíjú pẹ̀lú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìdènà, lílo irú igi èso tún lè mú kí ó rọrùn láti fò. Ipò igi èso 4.0 tí a ṣe ní ọdún yìí lè ṣe àṣeyọrí ìyípadà dátà láàrín àwọn ìpìlẹ̀ mẹ́ta ti DJI Intelligent Map, DJI Intelligent Agriculture Platform, àti Intelligent Remote Control. A lè pín máàpù 3D ti ọgbà igi náà láàárín àwọn ẹgbẹ́ mẹ́ta, a sì lè ṣàtúnṣe ipa ọ̀nà igi èso náà tààrà nípasẹ̀ ìṣàkóso latọna jijin, èyí tí ó mú kí ó rọrùn láti ṣàkóso ọgbà igi pẹ̀lú ìṣàkóso latọna jijin kan ṣoṣo.
A gbọ́ pé ní àwọn ọdún àìpẹ́ yìí, iye àwọn tó ń lo drone àgbẹ̀ ti ń pọ̀ sí i lọ́dọọdún. A ṣe T25P tuntun tí a tú sílẹ̀ láti bá àìní àwọn iṣẹ́ ẹnì kan ṣoṣo mu tí ó rọrùn tí ó sì gbéṣẹ́. T25P ní ara àti ìwọ̀n díẹ̀, pẹ̀lú agbára fífún nǹkan ní ìwọ̀n 20 kìlógíráàmù àti agbára ìfọ̀rọ̀wérọ̀ ní ìwọ̀n 25 kìlógíráàmù, ó sì tún ń ṣe àtìlẹ́yìn fún àwọn iṣẹ́ ìfọ̀rọ̀wérọ̀ ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ibi.
Ní ọdún 2012, DJI lo ìmọ̀ ẹ̀rọ drone tó gbajúmọ̀ kárí ayé fún ẹ̀ka iṣẹ́ àgbẹ̀, ó sì dá DJI Agriculture sílẹ̀ ní ọdún 2015. Lónìí, ipa àtẹ̀gùn iṣẹ́ àgbẹ̀ ní DJI ti tàn káàkiri àwọn kọ́ńtínẹ́ǹtì mẹ́fà, tó borí àwọn orílẹ̀-èdè àti agbègbè tó lé ní ọgọ́rùn-ún. Ní oṣù kẹwàá ọdún 2023, títà àwọn drones ogbin DJI kárí ayé ti ju 300000 lọ, pẹ̀lú agbègbè iṣẹ́ tó ju 6 billion ecres lọ, èyí sì ń ṣe àǹfààní fún ọgọ́rọ̀ọ̀rún mílíọ̀nù àwọn oníṣẹ́ àgbẹ̀.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-27-2023




