ìbéèrèbg

Rọ́síà àti Ṣáínà fọwọ́ sí àdéhùn tó tóbi jùlọ fún ìpèsè ọkà

Aṣáájú ètò New Overland Grain Corridor, Karen Ovsepyan, sọ fún TASS pé Rọ́síà àti Ṣáínà fọwọ́ sí àdéhùn ìpèsè ọkà tó tóbi jùlọ tó tó $25.7 bilionu.

“Lónìí a fọwọ́ sí ọ̀kan lára ​​àwọn àdéhùn tó tóbi jùlọ nínú ìtàn Rọ́síà àti Ṣáínà fún nǹkan bí 2.5 trillion rubles ($25.7 billion – TASS) fún ìpèsè ọkà, ẹ̀wà, àti èso epo fún 70 mílíọ̀nù tọ́ọ̀nù àti ọdún 12,” ó sọ.

Ó ṣe àkíyèsí pé ètò yìí yóò ran ìṣètò ìtajà ọjà lọ́wọ́ láti ṣe àtúnṣe nínú ètò Belt and Road. “Dájúdájú a ju pé a ń rọ́pò iye àwọn ọjà tí Ukraine ti sọnù nítorí Siberia àti Ìlà Oòrùn Jíjìnnà,” Ovsepyan sọ.

Gẹ́gẹ́ bí ó ti sọ, ètò New Overland Grain Corridor yóò bẹ̀rẹ̀ láìpẹ́. Ó ní, “Ní ìparí oṣù kọkànlá – ìbẹ̀rẹ̀ oṣù Kejìlá, ní ìpàdé àwọn olórí ìjọba Rọ́síà àti Ṣáínà, a ó fọwọ́ sí àdéhùn ìjọba lórí ètò náà.”

Gẹ́gẹ́ bí ó ti sọ, nípasẹ̀ ibùdó ọkọ̀ ojú omi Transbaikal, ètò tuntun yìí yóò mú kí ọjà ọkà Rọ́síà tí wọ́n ń kó lọ sí China pọ̀ sí mílíọ̀nù mẹ́jọ, èyí tí yóò sì pọ̀ sí mílíọ̀nù mẹ́rìndínlógún ní ọjọ́ iwájú pẹ̀lú kíkọ́ àwọn ètò tuntun.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹ̀wàá-25-2023