ìbéèrèbg

Àwọn kòkòrò wo ni bifenthrin pa?

Àwọn pápá oko ìgbà ẹ̀ẹ̀rùn lè ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìṣòro, èyí tí ó jẹ́ àkókò gbígbóná àti gbígbẹ, àti ní oṣù Keje àti oṣù Kẹjọ, àwọn aṣọ aláwọ̀ ewé wa níta gbangba lè di àwọ̀ ilẹ̀ láàrín ọ̀sẹ̀ díẹ̀. Ṣùgbọ́n ìṣòro tó burú jù ni ọ̀wọ́ àwọn kòkòrò kéékèèké tí wọ́n ń jẹ igi, adé àti gbòǹgbò títí tí wọ́n fi lè ba nǹkan jẹ́.

Lónìí, mo máa fi ọjà kan hàn yín tó lè yanjú ìṣòro yìí.

   Bifenthrin, tí a tún mọ̀ sí Uranus àti Difenthrin, ní agbára ìṣiṣẹ́ kòkòrò gíga, pàápàá jùlọ fún pípa ìfọwọ́kàn àti ìjẹkújẹ inú. Ó máa ń bẹ̀rẹ̀ sí í kú lẹ́yìn wákàtí kan tí a fi lọ̀ ọ́, iye ikú àwọn kòkòrò sì ga tó 98.5% láàárín wákàtí mẹ́rin. Ní àfikún, àkókò pípẹ́ ti bifenthrin lè dé nǹkan bí ọjọ́ mẹ́wàá sí mẹ́ẹ̀ẹ́dógún, kò sì sí ìṣiṣẹ́ ètò àti ìfọ́mi. Ìṣiṣẹ́ rẹ̀ yára, àkókò tí ipa rẹ̀ yóò gbà pẹ́, àti ìpele ìpakúpa kòkòrò náà gbòòrò.

A máa ń lò ó fún àlìkámà, ọkà barle, ápù, osàn, èso àjàrà, ọ̀gẹ̀dẹ̀, ewébẹ̀, tòmátì, ata, ewébẹ̀, ewébẹ̀, àlùbọ́sà aláwọ̀ ewé, owú àti àwọn èso mìíràn. Ìdènà àti ìdènà ewu bollworm owu, spider pupa owu, ewébẹ̀ peach, ewébẹ̀ pear, ewébẹ̀ hawthorn spider mite, ewébẹ̀ citrus spider mites, ewébẹ̀ yellow spot, ewébẹ̀ tea wing, ewébẹ̀ cabbage aphid, ewébẹ̀ cabbage caterpillar, ewébẹ̀ diamondback moth, ewébẹ̀ eggplant spider mites, ewébẹ̀ fine moth, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. 20 Oríṣiríṣi kòkòrò, ewébẹ̀ whitefly, ewébẹ̀ inchworm, ewébẹ̀ tea caterpillar.

Ati akawe pẹlu awọn miiranàwọn pyrethroids, ó ga ju bẹ́ẹ̀ lọ, ipa ìdènà kòkòrò sì sàn ju bẹ́ẹ̀ lọ. Tí a bá lò ó fún àwọn ohun ọ̀gbìn, ó lè wọ inú ara ohun ọ̀gbìn náà kí ó sì máa lọ láti òkè dé ìsàlẹ̀ pẹ̀lú omi inú ara ohun ọ̀gbìn náà. Nígbà tí kòkòrò náà bá ba ohun ọ̀gbìn náà jẹ́, omi bifenthrin nínú ohun ọ̀gbìn náà yóò pa kòkòrò náà run.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-17-2022